A cikin sufuri na zamani, FIBC Liners suna taka muhimmiyar rawa. Tare da fa'idodinsa na musamman, wannan babban ƙarfin, jakar da za a iya rushewa ana amfani dashi sosai a cikin ajiya da jigilar kayayyaki masu ƙarfi da ruwa a masana'antu da yawa kamar sinadarai, kayan gini, da abinci. A yau, bari mu koyi game da nau'ikan layin FIBC daban-daban da halayen su.
Dangane da kayan,Farashin FIBCza a iya raba zuwa iri daban-daban. Layukan polyethylene (PE) ɗaya ne daga cikin shahararrun nau'ikan. An yi su daga polyethylene mai girma ko madaidaiciya kuma suna da kwanciyar hankali na sinadarai da juriya na ruwa, suna sa su dace da marufi mafi yawan busassun kayan. Bugu da ƙari, kayan PE yana da ƙayyadaddun juriya ga radiation ultraviolet, don haka irin wannan jaka yana da tsawon rayuwar sabis fiye da sauran jakunkuna, wanda ya sa irin wannan jakar sutura ta sami wani rayuwar sabis a cikin waje. A ƙasa akwai layin FIBC da masana'antar mu ta samar :

Wani abu da ake amfani da shi sosai shine polypropylene (PP), musamman don aikace-aikacen da ke buƙatar mafi girman ƙa'idodin tsabta, kamar kayan abinci ko kayan aikin likita. Kayan PP yana da ƙarfin ƙarfin ƙarfi da sauƙi mai sauƙi don tsaftacewa, wanda ya dace musamman don amfani a cikin yanayin da ke buƙatar tsaftacewa.
Don yanayin da ake buƙatar kaya masu nauyi ko rougher kayan, polyester (PET) ko nailan (nailan) jakunkuna masu layi sun fi dacewa. Wadannan kayan suna da mafi kyawun juriya, ƙarfin juriya da juriya fiye da abubuwan da ke sama, amma farashin su yana da inganci.
Bugu da ƙari, kayan aiki, ƙirar FIBC liners kuma sun bambanta ta hanyoyi da yawa. Misali, tare da zane mai lebur, yana tallafawa kanta kuma ana iya sanya shi cikin sauƙi a ƙasa ba tare da buƙatar tire ba. Ana amfani da wannan ƙirar galibi don lodawa da sauke sinadarai waɗanda galibi ana samun su a cikin kayan granular ko foda.
Layukan FIBC tare da ƙirar ƙasa mai girman murabba'i uku sun fi dacewa da ajiyar ruwa da sufuri, saboda gindinsa na iya tsayawa tsaye don samar da sarari mai girma uku, barin jakar ta tsaya a tsaye da rage haɗarin ɗigo. Jakunkuna na wannan zane yawanci ana sanye su da bawuloli don sauƙaƙe magudanar ruwa.
Yin la'akari da buƙatun kariyar muhalli da sake amfani da su, layukan FIBC da za a iya sake yin amfani da su kuma za su bayyana a kasuwa. An ƙirƙira waɗannan layukan don sharewa, tsaftacewa da sake amfani da su, ta amfani da babban injin tsabtace jaka don ingantaccen tsabtace busasshen foda, lint da sauran ƙazanta da suka rage a cikin babbar jakar. Wannan ba kawai yana rage yawan amfani da robobi guda ɗaya ba, har ma yana rage farashin marufi na dogon lokaci.
Tsaro kuma wani abu ne wanda dole ne a yi la'akari da shi lokacin zayyana layin FIBC. Don haka, yawancin jakunkuna na layi suna sanye take da kariyar kariya ta tsayayye, mai ɗaukar nauyi ko fitarwa na lantarki (ESD), wanda ke da mahimmanci musamman lokacin sarrafa kayan wuta da fashewar abubuwa. Ta amfani da kayan aiki na musamman ko sutura, waɗannan layin FIBC na iya rage yuwuwar haɗarin da ke tattare da haɓakawa.
Lokacin zabar layin FIBC, ya kamata ku yi tunani game da abubuwa kamar kayan, ƙira, aminci da yuwuwar tasirin muhalli dangane da takamaiman bukatunsu. Zaɓin da ya dace ba kawai zai iya inganta ingantaccen kayan aiki ba, har ma ya rage farashin aiki na dogon lokaci yayin saduwa da haɓaka wayar da kan muhalli.
Lokacin aikawa: Maris 22-2024